Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alitte question about biofuel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Alitte question about biofuel

Sở hữu hàng lông mày rậm, đậm màu là ước mơ của phái đẹp. Phải biết rằng, lông mày rõ nét, đường cong phù hợp luôn là điểm cộng của gương mặt. Nó khiến cho đôi mắt của bạn thêm sắc xảo, làm cho khuôn mặt thêm cân đối. Nếu như chân mày phù hợp với với gương mặt càng khiến cho ngũ quan thêm vài phần tinh xảo, yêu kiều. Đây chính là lý do vì sao hôm nay chúng tôi sẽ bật mí cho các bạn một số phương pháp chăm sóc để có hàng lông mày rậm như mong muốn!

Lông mày rậm với tinh dầu dừa nguyên chất
    Dầu dừa là một trong những công thức quen thuộc trong làm đẹp. Chị em thường dùng dầu dừa để trị thâm nám, dưỡng ẩm cho da. Một trong những công dụng tuyệt vời nhất của dầu dừa là khiến lông tóc mọc nhanh và mềm hơn. Vậy nên, chẳng có gì lạ khi phái đẹp thường dùng dầu dừa để nuôi dưỡng lông mày rậm hơn. Cách thực hiện khá đơn giản:

Xem thêm:*thêu lông mày đẹp

Trước tiên, bạn chọn mua loại dầu dừa nguyên chất. Nếu được, bạn nên tự chế dầu dừa để đảm bảo chất lượng. Tiếp theo, bạn dùng bông y thế thấm một ít nước hoa hồng làm sạch vùng lông mày. Như vậy lỗ chân lông sẽ dễ dàng hấp thu chất dinh dưỡng từ dầu dừa. Bước thứ ba, bạn dùng tăm bông chuốt nhẹ dầu dừa lên chân mày theo chiều lông mọc. Cuối cùng, sáng hôm sau thức dậy rửa sạch với nước ấm. Thực hiện phương pháp dưỡng lông mày rậm với dầu dừa này hàng ngày vào buổi tối trước khi đi ngủ. Áp dụng liên tiếp trong 2 tuần, bạn sẽ thấy lông mày đậm màu, mọc nhanh hơn.

Lông mày rậm với nha đam tươi
    Nha đam chứa nhiều vitamin, kích thích quá trình mọc lông, giúp lông mày rậm hơn. Nguyên liệu cần chuẩn bị là 1 nhánh nha đam tươi. Dùng dao cắt nhánh nha đam thành hai khúc, ngâm trong nước muối 15 phút để loại bỏ nhựa. Sau đó, bạn bào vỏ, cạo lấy phần ruột bên trong, cho vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn. Đổ gel nha đam vào trong hủ thủy tinh, bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh.

Mỗi buổi tối trước khi lên giường, bạn dùng nước hoa hồng tẩy trang vùng lông mày. Tiếp theo, lại dùng tăm bông chải vuốt gel nha đam lên chân mày theo chiều lông mọc. Thực hiện phương pháp này thường xuyên và đều đặn, liên tiếp trong 2 tuần. Sau một thời gian ngắn, bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả tuyệt vời mà công thức này mang lại. Ngoài ra, bạn cũng lưu ý, một lần làm gel nha đam, bảo quản trong tủ lạnh chỉ sử dụng tối đa trong 3 ngày.

Lông mày rậm với tinh dầu oliu nguyên chất
    Dầu oliu có tác dụng gần như tương tự với dầu dừa. Nó cũng dưỡng da, trị thâm, nám và tàn nhang. Đồng thời cũng kích thích quá trình lông mọc nhanh hơn so với bình thường. Vậy nên, bạn cũng có thể dùng dầu oliu để dưỡng lông mày rậm và mượt hơn. Phương pháp thực hiện gần giống với cách thứ nhất. Bạn cũng rửa sạch vùng chân mày bằng nước hoa hồng. Sau đó, dùng tăm bông chải vuốt dầu oliu theo chiều lông mày mọc. Sáng hôm sau ngủ dậy rửa sạch với nước ấm là xong.

Để đạt được hiệu quả như mong đợi, bạn nên áp dụng cách dưỡng lông mày rậm này thường xuyên và đều đặn, mỗi ngày một lần, liên tiếp trong nửa tháng. Bạn sẽ thấy lông mày của mình dày hơn, dài hơn và màu đậm hơn. Ngoài ra, bạn cũng nên lưu ý chọn mua loại dầu oliu nguyên chất 100%. Như vậy mới đạt được hiệu quả như mong muốn.

Xem thêm:*thêu chân mày đẹp ở đâu

Kết Luận:
    Trên đây chúng tôi đã bật mí cho các bạn ba bí quyết để có hàng lông mày rậm trong 15 ngày. Tùy vào tình trạng vùng da, chân mày của từng người mà các phương pháp trên đem lại hiệu quả khác nhau. Có người, thực hiện sau một tuần đã thấy kết quả. Tất nhiên, cũng có người phải đợi vài tháng.

Cho nên, qua tháng thứ 3, nếu như chân mày của bạn chưa rậm như mong muốn thì nên dừng lại và chọn giải pháp khác. Chẳng hạn như dùng tinh dầu thầu, tinh dầu hạnh nhân. Ngoài ra còn một số cách tự nhiên khác như lòng trắng trứng gà, chanh và dầu dừa. Hoặc bạn cũng có thể phun thêu chân mày theo hình dáng mà mình mong muốn.

Chúc chị em phụ nữ đạt được thành công như mong muốn!

Nguồn: thêu lông mày ở đâu đẹp
Working...
X